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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amesema kuwa Serikali imejipanga kurejesha ile hadhi ya kihistoria ya Mkoa wa 
Morogoro kuwa mkoa wa viwanda kwa kufufua viwanda na kuvutia uwekezaji 
mpya. 
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo wakati akihutubia wakazi wa Mkoa wa Morogoro 
katika Uwanja wa jamhuri akihitimisha ziara yake ya siku 5 kwenye Mkoa huo.  
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesisitiza kuwa uwepo wa miundombinu ya reli na uwepo 
wa umeme wa uhakika kutoka Bwawa la Julius Nyerere unaufanya Mkoa wa 
Morogoro kuwa sehemu nzuri kwa uwekezaji. 
 
Katika ziara yake Mkoani humo Rais Samia alitembelea uwekezaji wa upanuzi wa 
viwanda uliofanywa Mkoani humo ikiwemo Kiwanda cha Sukari cha Mtibwa, na 
Kiwanda cha Sukari cha Kilombero. 
 
Pamoja na mambo mengine, Rais Samia amesema kuwa upanuzi huo wa uwekezaji 
kwenye viwanda unampa imani kuwa ifikapo mwaka 2025/2026 Tanzania itakuwa 
katika nafasi nzuri ya kujihakikishia uzalishaji wa sukari kukidhi mahitaji yake. 
 
Rais Samia pia amesema kuwa uwezekaji huo na upanuzi wa viwanda vilivyopo ni 
ishara kuwa Tanzania ina mazingira bora na yanayovutia kwa uwekezaji wa viwanda. 
Hivyo, ametoa rai kwa wakulima kuendelea kuzalisha kwa wingi ili kulisha viwanda 
vinavyojengwa. 
 
Mapema leo, Rais Samia alizindua Kiwanda cha Sigara cha Serengeti (SCC) katika 
eneo la Kiwanda cha Uchakataji Tumbaku cha Mkwawa (MTPL) ambapo amepongeza 
uwekezaji huo ambao utakamilika Juni 2025, na kuzalisha ajira mpya 12,000 Mkoani 
Morogoro. 
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